Công Ty Luật TNHH Hoàng Sa
Công Ty Luật TNHH Hoàng Sa
ĐOàn luật sư tp Hà Nội
Công ty Luật TNHH Hoàng sa
[email protected] 0911771155
Tư vấn sở hữu trí tuệ và quyền liên quan
Dịch vụ tư vấn thuế, kế toán, bảo hiểm xã hội cho doanh nghiệp
Dịch vụ Luật sư tư vấn soạn thảo hợp đồng
Tư vấn, đại diện giải quyết tranh chấp pháp lý
Luật sư tham gia tố tụng bào chữa, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp cho khách hàng
Dịch vụ thành lập công ty trong nước
Dịch vụ luật sư riêng cho cá nhân, doanh nghiệp

Chuyển nhượng vốn góp, cổ phần có phải nộp thuế giá trị gia tăng không?

Hỏi:

Chuyển nhượng vốn góp, cổ phần có phải xuất hóa đơn, nộp thuế giá trị gia tăng không?

 

Đáp:

Theo quy định tại điểm d khoản 1 Điều 1 Luật thuế giá trị gia tăng sửa đổi 2013 thì hoạt động chuyển nhượng vốn, cổ phần trong công ty TNHH, công ty cổ phần đều không thuộc đối tượng chịu thuế giá trị gia tăng. Cụ thể, những đối tượng không phải chịu thuế GTGT, có:

d) Chuyển nhượng vốn bao gồm: chuyển nhượng một phần hoặc toàn bộ số vốn đã đầu tư, kể cả trường hợp bán doanh nghiệp cho doanh nghiệp khác để sản xuất, kinh doanh, chuyển nhượng chứng khoán; hình thức chuyển nhượng vốn khác theo quy định của pháp luật;


Hãy liên hệ với chúng tôi
A:  Tòa nhà F4, P713, số 114 Trung Kính, Cầu Giấy, HN
P:  02466564319 - 0911771155   /   F: 02466564319
E:  [email protected]
Hotline:  0911771155